January 16, 2022
11 11 11 AM
ഒരാത്മാവ് എങ്ങനെയാണു മറ്റാരാളുടെ ശരീരത്തിൽ കയറുന്നത്?
മണിമലക്കുന്ന് കൊട്ടാരം
Latest Post
ഒരാത്മാവ് എങ്ങനെയാണു മറ്റാരാളുടെ ശരീരത്തിൽ കയറുന്നത്? മണിമലക്കുന്ന് കൊട്ടാരം

ദി പ്രീസ്റ്റ് – ഒരു ഹൊറർ ത്രില്ലർ

Spread the love

നവാഗതനായ ജോഫിൻ ടി ചാക്കോ കഥയെഴുതി സംവിധാനം ചെയ്ത് 2021-ൽ പ്രദർശനത്തിയ ഒരു മലയാളഭാഷ ഹൊറർ മിസ്റ്റീരിയസ്-ത്രില്ലർ ചലച്ചിത്രമാണ് ദി പ്രീസ്റ്റ് . മമ്മൂട്ടി നായകനാകുന്ന ഈ ചിത്രത്തിൽ മഞ്ജു വാര്യരാണ് നായിക.മഞ്ജു വാര്യരും ,മമ്മൂട്ടിയും ആദ്യമായി ഒന്നിച്ച് അഭിനയിക്കുന്നു എന്ന സവിശേഷതയും ഈ ചിത്രത്തിനുണ്ട്. നിഖില വിമലും ,സാനിയ ഇയ്യപ്പനും , ശ്രീനാഥ് ഭാസിയും പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങളാവുന്ന ചിത്രത്തിൽ കൈതി ,രാക്ഷസൻ തുടങ്ങിയ ചിത്രത്തിലൂടെ തിളങ്ങിയ ബേബി മോണിക്ക ഒരു സുപ്രധാന വേഷം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു . ആന്റോ ജോസഫും,ബി ഉണ്ണി കൃഷ്ണനും, വി എൻ ബാബുവും ചേർന്നാണ് ചിത്രം ഈ നിർമ്മിക്കുന്നത്.അഖിൽ ജോർജ് ഛായാഗ്രഹണം നിർവഹിക്കുന്ന ഈ ചിത്രത്തിന്റെ സംഗീത സംവിധാനം രാഹുൽ രാജാണ് ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. ആന്റോ ജോസഫ് ഫിലിം കമ്പനിയാണ് ഈ ചിത്രം തിയേറ്ററുകളിൽ വിതരണത്തിന് എത്തിക്കുന്നത്.

മലയാളത്തിന്റെ സൂപ്പർസ്റ്റാർ മമ്മൂട്ടിയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ ചിത്രമായ ദി പ്രീസ്റ്റ് , വലിയ തോതിൽ നല്ല അവലോകനങ്ങൾ ലഭിച്ച ഈ ചിത്രം ഇതിനകം തന്നെ ഒരു ഹൊറർ ത്രില്ലർ എന്ന നിലയിൽ പ്രശസ്തി നേടിയിട്ടുണ്ട്. കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് സമയത്ത് ആളുകൾ സിനിമാശാലകൾ സന്ദർശിക്കാൻ മടിച്ചിട്ടും  ചിത്രത്തിന്റെ ബോക്സ് ഓഫീസ് കളക്ഷൻ നന്നായിരുന്നു .

മമ്മുട്ടി ആണ് ഈ സിനിമയിലെ പ്രേതോച്ചാടനം ചെയ്യുന്ന ഫാദർ കാർമെൻ ബെനഡിക്ക്റ്റ് ആയി അഭിനയിക്കുന്നത് .

പ്രധാന കഥാപാത്രങ്ങൾ

മമ്മൂട്ടിഫാദർ കാർമെൻ ബെനഡിക്ക്റ്റ്
മഞ്ജു വാര്യർസൂസൻ ചെറിയാൻ
നിഖില വിമൽജെസ്സി ചെറിയാൻ
സാനിയ ഇയ്യപ്പൻദിയ
ജഗദീഷ്അഡ്വ.ശിവദാസ്
മധുപാൽഡോ. മുരളീധരൻ
ബേബി മോണിക്കഅമേയ ഗബ്രിയൽ

ആലാട്ട് കുടുംബത്തിലെ ആത്മഹത്യകളുടെ ഒരു പരമ്പര അന്വേഷിക്കാൻ ദിയ എന്ന പെൺകുട്ടി അദ്ദേഹത്തോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. എലിസബത്ത് ആലാട്ട് മാത്രമാണ് അവശേഷിക്കുന്ന അംഗം; ഫാദർ ബെനഡിക്റ്റും ഒരു പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനും അടുത്ത ദിവസം അവളെ കാണാനും ആത്മഹത്യകളെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കാനും ഒരു കൂടിക്കാഴ്‌ച ശരിയാക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, രാത്രിയിൽ അവൾ ആത്മഹത്യ ചെയ്യുന്നു. എലിസബത്തിനൊപ്പം ഉണ്ടായിരുന്ന ഒരേയൊരു വ്യക്തി അമേയ ഗബ്രിയേൽ എന്ന 11 വയസ്സുള്ള അനാഥ പെൺകുട്ടിയാണ്. ശാന്തനും മോശക്കാരിയുമായ അമേയ അനാഥാലയത്തിൽ നിന്ന് ഓടിപ്പോവുകയായിരുന്നു. അമിയയെ രക്ഷപ്പെടുത്തി അനാഥാലയത്തിലേക്ക് തിരിച്ചയക്കുന്നു, അതേ രാത്രി തന്നെ അവളുടെ ജീവിതത്തിലെ ഒരു ശ്രമം പിതാവ് ബെനഡിക്റ്റിനും പോലീസിനും ഗുരുതരമായ ഗൂഡാലോചനയെക്കുറിച്ച് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു, എലിസബത്തിന്റെ കൊലയാളിയെ കണ്ടതായി സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

അലറ്റ് വീടിന്റെ പരിസരത്ത് തിരയാൻ പിതാവ് ബെനഡിക്റ്റ് കുറച്ച് പ്രാദേശിക തൊഴിലാളികളെ നിയമിക്കുന്നു. ചില ഗുളികകളുടെ ഒരു സ്ട്രിപ്പ് നിലത്ത് കാണപ്പെടുന്നു; രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത മെഡിക്കൽ പ്രാക്ടീഷണർക്ക് മാത്രമേ ഗുളികകൾ നിർദ്ദേശിക്കാൻ കഴിയൂ. കൂടുതൽ അന്വേഷണത്തിൽ എലിസബത്ത് ഡോ. സഞ്ജയിയുടെയും മറ്റ് അലറ്റ് കുടുംബാംഗങ്ങളുടെയും ചികിത്സയിലായിരുന്നു. ചോദ്യം ചെയ്തപ്പോൾ, ഡോ. സഞ്ജയ് എലിസബത്തിനെ ആത്മഹത്യ ചെയ്യാൻ മസ്തിഷ്കപ്രക്ഷാളനം ചെയ്തതായി സമ്മതിക്കുകയും മറ്റ് രണ്ട് കൂട്ടാളികളുടെ പേര് നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു. ഈ മൂന്ന് പേരും അലറ്റ് ട്രസ്റ്റിലെ അംഗങ്ങളാണെന്നും അലറ്റ് കുടുംബ ബിസിനസ്സ്, പണം, അധികാരം എന്നിവയുടെ നിയന്ത്രണം നേടുന്നതിനായി കുടുംബത്തെ കൊല്ലാൻ ഗൂഡാലോചന നടത്തിയെന്നും കേസ് വ്യക്തമാക്കുന്നു. അവർ കുറ്റസമ്മതം നടത്തി ജയിൽ ശിക്ഷ അനുഭവിക്കുന്നു.

അലാട്ട് കുടുംബ കൊലപാതകങ്ങൾ പരിഹരിക്കപ്പെട്ടുവെങ്കിലും, എലിസബത്തിന്റെ കൊലപാതകത്തെക്കുറിച്ച് ഉറച്ചുനിൽക്കുന്ന, പോലീസുമായി ഒരിക്കലും സഹകരിക്കാത്ത അമേയയെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള നിഗൂഡവും വിചിത്രവുമായ ഒരു പ്രഭാവലയമാണ് പിതാവ് ബെനഡിക്റ്റ് കണ്ടെത്തുന്നത്. ഒരു പുതിയ അദ്ധ്യാപിക ജെസ്സി ചെറിയൻ സ്കൂളിൽ ചേരുന്നതുവരെ അമേയ എല്ലായ്പ്പോഴും ദുഖിതയും അസന്തുഷ്ടയും ആയിരുന്നു. ജെസ്സി അമേയയെ തന്റെ ചിറകിനടിയിൽ കൊണ്ടുപോകുന്നു, ഒപ്പം അവളുടെ ഗ്രേഡുകളും പെരുമാറ്റവും ക്രമാനുഗതമായി മെച്ചപ്പെട്ടു. പിതാവ് ബെനഡിക്റ്റ് അമിയയുടെ പെരുമാറ്റം നിരന്തരം നിരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും ഒരു ദിവസം അമേയയുമായി ഇടപെടാൻ അവളുടെ സഹായം ആവശ്യമാണെന്ന് ജെസിക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നുവെന്നും വെളിപ്പെടുത്തി.

വേനൽക്കാല അവധിക്കാലം എത്തി, ജെസിയുമായി 2 മാസത്തെ അവധിക്കാലം ചെലവഴിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നതിനായി അനാഥാലയത്തിന്റെ ചുമതലയിൽ നിന്ന് അനുമതി നേടാൻ അമേയ ജെസ്സിയെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. ജെസ്സിയുടെ പ്രതിശ്രുതവധു സിദ്ധാർത്ഥ് കഥയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നതുവരെ സമയം ഏതാനും ആഴ്ചകൾ ആനന്ദത്തോടെ കടന്നുപോകുന്നു. സിദ്ധാർത്ഥിനെ കണ്ടപ്പോൾ അമേയയുടെ സമ്പൂർണ്ണ പെരുമാറ്റം മാറുന്നു; അവൾ കൊടുങ്കാറ്റടിക്കുകയും കൈകൊണ്ട് ഗ്ലാസ് തകർക്കുകയും ജെസ്സിയെ വേട്ടയാടുകയും ചെയ്യുന്നു, ഇരുവർക്കും അവരുടെ ജീവിതത്തിൽ മറ്റാരെയും ആവശ്യമില്ലെന്ന് പ്രസ്താവിക്കുന്നു. പേടിച്ചരണ്ട ജെസ്സി പിതാവ് ബെനഡിക്റ്റിനെ ബന്ധപ്പെടുന്നു, അമിയയ്ക്ക് എലിസബത്തിന്റെ ആത്മാവുണ്ടെന്നും അവളെ രക്ഷിക്കാൻ കഴിയുന്നത് ഭൂചലനത്തിലൂടെയാണെന്നും പറയുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, ഭൂചലനസമയത്ത്, ആത്മാവ് എലിസബത്തിൽ നിന്നല്ല, മറിച്ച് ജെസ്സിയുടെ മൂത്ത സഹോദരിയായ സൂസന്റെതാണെന്നും 11 വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ഒരു അപകടത്തിനിടെ മരിച്ചുവെന്നും പിതാവ് ബെനഡിക്റ്റ് മനസ്സിലാക്കുന്നു. ജെസ്സി ഒരു പിഞ്ചുകുഞ്ഞായിരിക്കുമ്പോൾ സൂസനും ജെസ്സിക്കും മാതാപിതാക്കളെ നഷ്ടപ്പെട്ടുവെന്ന് ഫ്ലാഷ്ബാക്ക് രംഗങ്ങളിലൂടെ വെളിപ്പെടുന്നു. സൂസൻ ജെസ്സിയെ വളർത്തുന്നു, ജെസ്സിയും സിദ്ധാർത്ഥും പഠിച്ച സ്കൂളിൽ ഒരു കായിക അധ്യാപകനാകുന്നു.

ഒരു ദിവസം, സിദ്ധാർത്ഥിനും അവരുടെ പൊതുസുഹൃത്തുക്കൾക്കുമൊപ്പം ഒരു പാർട്ടിയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ ജെസ്സി വീട്ടിൽ നിന്ന് ഇറങ്ങുന്നു. ഇരുവരും മദ്യപിക്കുന്നു, തിരികെ വാഹനമോടിക്കുന്നതിനിടയിൽ, ജെസ്സിയെ തിരയുന്ന സൂസൻ ഓടിച്ച സ്‌കൂട്ടറിൽ ഇടിച്ചു. മരണത്തിന് കാരണമായതിനും ജെസ്സിയിൽ നിന്ന് വേർപെടുത്തിയതിനും സിദ്ധാർത്ഥിൽ നിന്ന് പ്രതികാരം തേടാൻ സൂസന്റെ ആത്മാവ് ജനനസമയത്ത് അമിയയെ കൈവശപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ആ നിർഭാഗ്യകരമായ രാത്രി ഓടിച്ചത് ജെസ്സിയാണെന്നും അവൾ അറിയാതെ മദ്യപിച്ച് അപകടത്തിന് കാരണമായെന്നും പിതാവ് ബെനഡിക്റ്റ് വെളിപ്പെടുത്തി. യാഥാർത്ഥ്യത്തെക്കുറിച്ച് ഇപ്പോഴും അറിവില്ലാത്ത ജെസ്സിയെ പരിണതഫലങ്ങളിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കാൻ സിദ്ധാർത്ഥ് ശ്രമിക്കുകയായിരുന്നു. യാഥാർത്ഥ്യം അറിഞ്ഞ സൂസന്റെ ആത്മാവ് അമേയയുടെ ശരീരം ഉപേക്ഷിക്കുന്നു.

ഒരു ട്വിസ്റ്റാണെങ്കിലും കഥ അവസാനിക്കുന്നു. അപകടത്തെത്തുടർന്ന് സൂസനെ ആശുപത്രിയിലെത്തിച്ചപ്പോൾ അവളെ രക്ഷിക്കാമായിരുന്നുവെന്ന് ഫ്ലാഷ്ബാക്ക് രംഗങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തി. എന്നാൽ, ഡോക്ടർ ഡോ. മുരളീധരൻ തന്റെ സുഹൃത്തിനെ സംരക്ഷിക്കാൻ ജീവിതം അവസാനിപ്പിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു, സ്പോർട്സ് അധ്യാപകനായ സൂസൻ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സ്റ്റിറോയിഡ് നൽകുന്നത് സൂസന്റെ പിടിയിലായി. ഇരുവരിൽ നിന്നും കൃത്യമായ പ്രതികാരം ചെയ്യാൻ പിതാവ് ബെനഡിക്റ്റ് സൂസന്റെ ആത്മാവിനെ സഹായിച്ചു – അവളുടെ പ്രേതത്തെ കണ്ടപ്പോൾ, അവരുടെ കാർ മാറിമാറി ഒരു അപകടമുണ്ടായി, ഇരുവരും മരിച്ചു. “ഇപ്പോൾ സൂസൻ, നിങ്ങൾക്ക് സമാധാനത്തോടെ വിശ്രമിക്കാം” എന്ന് പിതാവ് ബെനഡിക്റ്റ് പറഞ്ഞതോടെയാണ് സിനിമ അവസാനിക്കുന്നത്.

ഇനി പറയുന്നത് എന്റെ അഭിപ്രായങ്ങൾ മാത്രമാണ് തികച്ചും വ്യക്തിപരം .

Leave a Reply

%d bloggers like this: