January 14, 2022
11 11 11 AM
ഒരാത്മാവ് എങ്ങനെയാണു മറ്റാരാളുടെ ശരീരത്തിൽ കയറുന്നത്?
മണിമലക്കുന്ന് കൊട്ടാരം
Latest Post
ഒരാത്മാവ് എങ്ങനെയാണു മറ്റാരാളുടെ ശരീരത്തിൽ കയറുന്നത്? മണിമലക്കുന്ന് കൊട്ടാരം

പ്രേതത്തോടൊപ്പം ഒരു വര്ഷം

Spread the love

ടോജോ ചേട്ടൻ ഇടുക്കിയിലാണ്. നല്ല ചോരത്തിളപ്പുള്ള പ്രായം. ദുശീലം ഇല്ലെങ്കിലും പള്ളിയിൽ പോകാറില്ല..കുർബാന കൊള്ളൂകയോ അച്ഛന്മാരെ വക വെക്കുകയോ ചെയ്യില്ല. ഒരു ദിവസം വൈകുന്നേരം അയാൾ ഉടുമ്പിനെ പിടിച്ചു ശരിയാക്കുമ്പോൾ ആണ് വികാരിയച്ചൻ വന്നു കയറിയത്. അച്ഛന്റെ അറിവിൽ ഉള്ള ഒരാൾക്ക് എസ്റ്റേറ്റ് നോക്കാൻ പെണ്ണും പെടയും ഇല്ലാത്ത നല്ല ആരോഗ്യമുള്ള, ധൈര്യശാലിയായ യുവാവിനെ വേണമത്രെ.. അച്ഛന്റെ മനസ്സിൽ സംഗതി കേട്ട പാടെ ഓർമ വന്നത് ടോജോയുടെ പേരാണ്. നല്ല ശമ്പളം, താമസ സൗകര്യം, എല്ലാം വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. ടോജോക്ക് സ്വാതന്ത്ര്യം ആയിരുന്നു വലുത്. തന്നിഷ്ട പ്രകാരം ജീവിക്കുന്ന അയാൾക്ക് ഒരാളുടെ കീഴിൽ ജോലി അടിമയെ പോലെ സ്ഥിരമായി ജോലി ചെയ്യുന്നത് ആലോചിക്കാൻ കൂടി വയ്യ. അച്ഛൻ ഒരു പരിഹാരം പറഞ്ഞു. ആ എസ്റ്റേറ്റ് ഉടമകളായ ജോർജ്ജും അയാളുടെ ഭാര്യ ആഗ്നസും അമേരിക്കയിൽ ആണ്. ഒന്നോ രണ്ടോ വർഷത്തിൽ ഒരിക്കൽ മാത്രമാണ് അവർ കുറച്ചു ദിവസം അവിടെ ചെലവഴിക്കാൻ വരുന്നത്. എസ്റ്റേറ്റ് നോക്കി നടത്താനും ശമ്പളം കഴിച്ചുള്ള വരുമാനം മാസാമാസം ബാങ്കിൽ അടയ്ക്കാനും ഒരാൾ മാത്രമേ ഉണ്ടാവൂ. കൂടുതൽ ജോലിക്കാരെ വെച്ച് ആ എസ്റ്റേറ്റ് വൃത്തികേടാക്കാൻ അവർക്ക് താല്പര്യമില്ല. ഇത്രയും കാലം അവിടെ ജോലി ചെയ്ത ആൾ മരണപ്പെട്ടു അതിനാലാണ് പുതിയ ആളെ അന്വേഷിക്കുന്നത്. അവർ അമേരിക്കയിൽ പോയാൽ പിന്നെ നിന്റെ ഇഷ്ടാനുസരണം ഏകാധിപതിയായി അവിടെ കഴിയാം. നിന്റെ സഹസികതക്ക് യോജിക്കുന്ന തരത്തിൽ ആണ് അവിടത്തെ അന്തരീക്ഷം..ടോജോക്ക് താല്പര്യം ഉണർന്നു. പിന്നെ അച്ഛൻ കർത്താവിനെ കരുതി ജീവിക്കേണ്ടതായ ഉപദേശങ്ങളും കൊന്തയും നൽകി അയാളെ യാത്രയാക്കി.ജോർജ്ജും ആഗ്നസും ഇണ പിരിയാത്ത കിളികളെ പോലെ ആയിരുന്നു. ഏതു സമയവും ഒന്നിച്ചാണ് പ്രത്യക്ഷപ്പെടുക. കർശനമെങ്കിലും നല്ല മാന്യമായ പെരുമാറ്റം.ചിരപരിചിതനെ പോലെയുള്ള ഇടപെടൽ..അവിടെ ദൂരെ എവിടുന്നോ കൊണ്ട് വന്ന രണ്ട് പാചകക്കാരികൾ ആയ സ്ത്രീകൾ മാത്രം. ടോജോ ക്ക് അച്ഛൻ പറഞ്ഞ പോലെ പുറം പണി. റബർ, കാപ്പി തോട്ടങ്ങളുടെ മേൽനോട്ടം. ഔട്ട് ഹൗസിൽ താമസം..രാത്രി കാടിറങ്ങി വരുന്ന ആനക്കൂട്ടങ്ങളും മറ്റു വന്യ മൃഗങ്ങളെയും പേടിപ്പിച്ചു വിടണം..അടുത്തെങ്ങും ആൾ താമസം ഇല്ല.ടോജോ അത് ശരിക്കും ആസ്വദിച്ചു. ഒരു മാസത്തിന് ശേഷം ഒരു നാൾ ജോർജ് ദമ്പതികൾ അമേരിക്കയ്ക്ക് പോയി. പാചകക്കാരികളെ പറഞ്ഞു വിട്ടു. ഇനി എല്ലാം ടോജോയുടെ ഇഷ്ട പ്രകാരം ചെയ്യാം..പക്ഷെ ആളുകളെ എസ്റ്റേറ്റ് ബംഗ്ലാവിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു താമസിപ്പിക്കരുത്. പാചകം അടക്കം സ്വന്തം ചെയ്യണം. വരുമാനക്കണക്കുകൾ കൃത്യമായി സൂക്ഷിക്കണം. ബാങ്കിൽ നിക്ഷേപിക്കണം. രണ്ടു വർഷം കഴിഞ്ഞേ വരൂ. ജോലി മതിയാക്കി പോവുകയാണെങ്കിൽ അച്ഛനോട് പറഞ്ഞു വേറെ ആളെ ഏല്പിച്ച ശേഷമേ പോകാവൂ..അമേരിക്കയിൽ അവരെ ബന്ധപ്പെടാനുള്ള നമ്പറോ വിലസമോ നൽകാതെ അവർ പോയി.വിജനമായ ഭീതിയുണർത്തുന്ന ആ താഴ്‌വരയിൽ മൂന്നേ മൂന്നു ദിവസം മാത്രമേ ഒറ്റയ്ക്ക് താമസിക്കാൻ കഴിഞ്ഞുള്ളു..നാലാം ദിവസം രാത്രി ഒരു കാറിന്റെ ഇരമ്പൽ കേട്ടു. ടാക്സിക്കാർ ഒരിക്കലും രാത്രി ഇങ്ങോട്ടു വരാറില്ല. ഒരിക്കൽ താൻ മാർക്കറ്റിൽ പോയി വൈകിയപ്പോൾ കിലോ മീറ്ററുകൾക്കപ്പുറത്ത് വരെ കൊണ്ടാക്കാൻ ടാക്സിക്കാരുടെ കാല് പിടിച്ചു കേണു മൂന്നിരട്ടി കൂലി നൽകിയതാണ്. അതിനാൽ പുറമെ നിന്നാരും വരില്ല. നോക്കിയപ്പോൾ മുതലാളിയുടെ കറുത്ത അംബാസിഡർ. ആഗ്നസ് മേഡം ഒറ്റയ്ക്ക് ഡ്രൈവ് ചെയ്തു വന്നതാണ്. അത്ഭുതവും സംശയവും ഉണ്ടായ ടോജോ ആകെ മിഴിച്ചു. അവർ പുറത്തിറങ്ങി. കരഞ്ഞു കലങ്ങിയ കണ്ണുകൾ..ടോജോ എന്തെങ്കിലും ചോദിക്കും മുമ്പേ അവർ പറഞ്ഞു. എന്നോടൊന്നും ചോദിക്കരുത്..ഞങ്ങൾ കയറിയ വിമാനം അപകടത്തിൽ പെട്ടു.. യാത്ര പൂർത്തിയാക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല..ജോർജ് ഇല്ലാതെ എനിക്ക് അമേരിക്കയിൽ ജീവിക്കാനാവില്ല…തിരിച്ചു പോന്നു..ജോർജ്ജിനെ അവിടെ അടക്കം ചെയ്തു..അവസാനമായി ഒന്ന് കാണാൻ പോലും..അവർ വിങ്ങിപ്പൊട്ടി..ഞങ്ങൾ പ്രണയം തുടങ്ങിയ ഈ താഴ്‌വരയിൽ കവർന്നെടുക്കാൻ മരണത്തിന് പോലും കഴിയാത്ത ഓർമകളുമായി ഞാൻ ഇവിടെ കഴിയും…എന്നെ ശല്യപ്പെടുത്തരുത്..നിങ്ങൾ ജോർജ് ഏല്പിച്ച ജോലി തുടരണം..പിന്നീട് ആ താഴ്‌വര ശരിക്കും ഭീതിതമാവുകയായിരുന്നു. രാത്രികളിൽ അവിടവിടെയായി മിന്നൽ പിണറുകളിൽ ജോർജിന്റെ രൂപം…അയാളെ സ്ഥിരമായി കാണുമ്പൊൾ ഉള്ള കറുത്ത കോട്ടും ടൈയും..എന്റെ ആഗ്നസ്…എന്ന നിലവിളി പലപ്പോഴും എവിടെ നിന്നോ മുഴങ്ങി മലനിരകളിൽ തട്ടി പ്രതിധ്വനിക്കുന്നത് പോലെ..പകലുകൾ ശാന്തമായിരുന്നു..ജോർജ്ജും ആഗ്നസും ജോലി ചെയ്തിരുന്ന അമേരിക്കൻ കമ്പനിയുടെ കൊച്ചിയിലെ ഫ്രാഞ്ചൈസിൽ ആഗ്നസ് മേടത്തിന് ജോലി കിട്ടിയതായി അവർ പറഞ്ഞു. താമസം അവിടേക്ക് മാറ്റാൻ ഞാൻ പറഞ്ഞെങ്കിലും ഈ താഴ്‌വര യുടെ ഓർമ്മകൾ വിട്ട് ഒരു ദിവസം പോലും മാറി താമസിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് അവർ പറഞ്ഞു. അവരുടെ ഭക്ഷണം പുറമെ നിന്നായിരുന്നു. പുലർച്ചെ തന്നെ സ്വയം കാറോടിച്ചു പോകും..രാത്രിയോടെ തിരിച്ചു വരും..ഞായറാഴ്ചയും ഒഴിവുദിവസങ്ങളിലും കൊച്ചിയിലെ ഏതോ പള്ളിയിൽ ജോർജ്ജിന്റെ ആത്മാവിന് വേണ്ടി പ്രാർത്ഥിക്കാൻ പോകും..തിരിച്ചുവരാനും വൈകും. എത്ര പവിത്ര പ്രണയം ആയാലും മരം കോച്ചുന്ന തണുപ്പിൽ സുന്ദരിയായ ഒരു സ്ത്രീ ഒറ്റയ്ക്ക് കിടക്കുമ്പോൾ ടോജോ എന്ന ദൃഢ ഗാത്രനായ പുരുഷന് ഒന്നും തോന്നിയില്ലേ.. തോട്ടപ്പണി എടുക്കാൻ വരുന്ന ആദിവാസി സ്ത്രീകളുടെ കറുത്ത ആൺകുട്ടികൾ മിക്കവാറും 8 നും 15 നും ഇടക്കുള്ള കുട്ടികളിലാണ് അയാൾക്ക് താല്പര്യം ഉണ്ടായിരുന്നതത്രെ..രാത്രികളിൽ ഉറക്കം ടോജോക്ക് കുറവായിരുന്നു. കാട്ടുമൃഗങ്ങളുടെ മുരളൽ..അവയുടെ പ്രതിധ്വനി..രക്കോഴികളുടെയും കൂമന്റെയും കൂവൽ..ഒരു വീണാനാദം പോലെ അയാൾ ആസ്വദിച്ചു.. പക്ഷെ ജോർജ് എന്ന ആൺ പ്രേതം അയാളിലും കുറച്ചു ആശങ്ക സൃഷ്ടിക്കാതിരുന്നില്ല..നിലാവത്ത് തിളങ്ങുന്ന കുറുക്കന്റെ കണ്ണുകളിൽ പോലും ജോർജിന്റെ നോട്ടം പ്രതിബിംബിക്കുന്ന പോലെ…അപ്രതീക്ഷിതമായ കാറ്റും മിന്നൽ പിണറുകളും..ബംഗ്ലാവിന്റെ മുമ്പിൽ മിന്നലിന്റെ വെളിച്ചത്തിൽ ആ കറുത്ത കോട്ടിട്ട മനുഷ്യനെ മിക്ക ദിവസങ്ങളിലും കാണാം..മൃഗങ്ങളും പക്ഷികളും പോലും ആ സമയം നിശ്ശബ്ദമാണ്..പ്രേതങ്ങൾ ഒരു തമാശയായി കണ്ട അയാൾക്ക് കണ്മുന്നിൽ കാണുന്നത് തള്ളാൻ കഴിയാത്ത അവസ്ഥ..ഒന്ന് പങ്കു വെക്കാൻ പോലും ആരുമില്ല..ആഗ്നസ് ആണെങ്കിൽ അയാളോട് മിണ്ടുക പോലും ചെയ്യില്ല..ആഗ്നസിന്റെ പ്രണയം ഭേദിക്കണം എന്നാലേ ഈ സാഹചര്യം ഒഴിവാകൂ..അത് ഒരു പക്ഷെ അപകടകരം ആയിരിക്കും..തന്നെ ശല്യം ചെയ്യാത്ത പ്രേതം ഒരു പക്ഷെ തന്റെ നേരെ പ്രതികാര ദാഹി യായി വന്നേക്കും..എന്നാലും അതിൽ ഒരു സാഹസികത ഉണ്ടല്ലോ..ഒരു രാത്രി ആഗ്നസ് വന്നപ്പോൾ അയാൾ മനഃപൂർവം ഗേറ്റ് തുറക്കാതെ അവരെ പിടിച്ചു നിർത്തി..മേഡം.. രാത്രികളിൽ വല്ല കുഴപ്പങ്ങളും ഉള്ളതായി മേഡത്തിന് അനുഭവപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടോ? എന്റെ ജോർജ് വരും ഞങ്ങൾ ഒത്തിരി സംസാരിക്കും..അതും പറഞ്ഞു അവർ ഗേറ്റ് തുറക്കാൻ ആംഗ്യം കാട്ടി..ടോജോക്ക് താല്പര്യം കൂടി. ജോർജ് സാർ പ്രേതമായി വരുന്നുണ്ട്. അത് ആഗ്നസ് മേഡം അറിയുന്നിമുണ്ട്. ചോരയൂറ്റി കുടിച്ചു വിളറി വെളുത്തു കിടക്കുന്ന മുയൽ കുഞ്ഞുങ്ങളുടെയും മറ്റു ചെറു ജീവികളുടെയും ശവങ്ങൾ ബംഗ്ലാവിന്റെ പരിസരത്തെ സ്ഥിരം കാഴ്ചയായി..ഒരു നാൾ ഒരു പക്ഷെ താനും അതിന്റെ ഇരയാവും.. വേണമെങ്കിൽ ഒളിച്ചോടാം. പക്ഷെ തന്റെ ഭാവി ജീവിതത്തിൽ അത് വലിയ പരാജയമായി നിരാശ പടർത്തും..അത് കൊണ്ട് മരണം സംഭവിച്ചാലും ശരി..പിന്മാറ്റമില്ല..ആഗ്നസ് ഇപ്പോഴും യുവതിയാണ്. കൂടിയാൽ 35. കാഴ്ച്ചയിൽ അത്രയും തോന്നിക്കില്ല..കരുത്തനായ തനിക്ക് അവരെ നിഷ്പ്രയാസം കീഴ്പെടുത്താം..പക്ഷെ ബലാൽക്കാരം തന്റെ രീതിയല്ല..ഒരു പാലം പണിയാൻ ആദ്യം ശ്രമിക്കണം…മേഡം… ഇവിടെ രാത്രി അത്ര സുരക്ഷിതം അല്ല കേട്ടോ..ജോർജ് സാർ നല്ലവനായിരിക്കാം..പക്ഷെ മരിച്ചു പോയ ആത്മാവിന് ശാന്തി നൽകുന്നതാണ് ഉചിതം.. ചോര ഊറ്റി കുടിക്കപ്പെട്ട ഒരു കാട്ടു കോഴിയുടെ ശവം അവരെ കാണിച്ചു. അവർ ഇഷ്ടപ്പെടാത്ത രൂപത്തിൽ നോക്കി. മേഡത്തിന് പേടി തോന്നുന്നുണ്ടോ.?ഉണ്ടെങ്കിൽ….?ഔട്ട് ഹൗസിൽ എന്നോടൊപ്പം കഴിയാം..വിരോധമില്ലെങ്കിൽ ഞാൻ ബംഗ്ലാവിൽ കൂട്ടിന് വരാം…ജീവിതത്തിൽ എനിക്ക് ഒരേ ഒരു കൂട്ട് മാത്രമേ ഉള്ളൂ..ഇനിയും അത് മതി..മേലിൽ ഇത്തരം സംസാരവുമായി എന്റെ അടുത്ത് കണ്ടേക്കരുത്…പാലം ഉണ്ടാക്കും മുൻപേ അവർ തകർത്തു കളഞ്ഞു.. അതിന് ശേഷം ടിജോയുടെ നേരെ ഉപദ്രവം വരാൻ തുടങ്ങി. ജനലുകൾ അടച്ചാലും ശരി ഒരു കൂറ്റൻ വവ്വാൽ ഔട്ട് ഹൗസിൽ ചിറകടിച്ചു പറക്കുന്നു..വെട്ടു കത്തി എടുത്ത് ഓങ്ങുമ്പോൾ അപ്രത്യക്ഷമാകുന്ന വിചിത്ര വവ്വാൽ.. ഒരു രാത്രി ഒന്ന് കണ്ണടഞ്ഞപ്പോൾ എന്തോ ശബ്ദം കേട്ട് ഞെട്ടി ഉണർന്നു. ജനലിനുള്ളിലൂടെ ടോർച്ചടിക്കുന്ന പോലത്തെ വെളിച്ചം കട്ടിലിൽ നിന്ന് എഴുന്നേറ്റപ്പോൾ എതിരെ തന്റെ നിഴൽ കാണാത്തപോലെ…വിശ്വസിക്കാൻ ആവാത്ത പോലെ തിരിഞ്ഞു ചുമരിലേക്ക് നോക്കിയപ്പോൾ നിഴൽ ഉണ്ട്. പക്ഷെ തന്റെ കൈ താഴോട്ടാണ് എങ്കിലും തന്റെ നിഴലിന്റെ കൈ വണ്ടി നിർത്താൻ കാണിക്കുന്ന ട്രാഫിക് പോലീസുകാരന്റെ കൈ പോലെ നീട്ടി വെച്ചിരിക്കുന്നുവോ? ടോജോ മുന്നോട്ടും പിന്നോട്ടും നടന്നു, കട്ടിലിൽ ഇരുന്നു. പക്ഷെ നിഴൽ മാറുന്നില്ല.. അപ്പോൾ അത് തന്റെ നിഴലല്ല. ഒരു ബൾബിന്റെ വെളിച്ചം തൊട്ടടുത്തു ജനലിൽ കൂടി വന്നിട്ടും തന്റെ നിഴൽ എന്തെ ചുമരിൽ പതിക്കാത്തത്? ആരാണ് ഇത്ര അടുത്ത് നിന്നും ഈ വിജന പ്രദേശത്തു വന്ന് ജനലിലൂടെ ലൈറ്റ് അടിക്കുന്നത്. ഒന്ന് കൂടി ചുമരിലേക്ക് നോക്കുമ്പോൾ ആ നിഴൽ ചെരിഞ്ഞു നിന്ന് തറയിലേക്ക് കുനിയുന്നു.കഴുത്തിൽ നിന്നും താഴേക്ക് തൂങ്ങുന്ന ടൈ….! ജോർജ് സാറിന്റെ ടൈ……ആ നിഴൽ ഒരു കമ്പെടുത് നിവർന്ന് ചുവരിൽ ഇപ്രകാരം എഴുതി Don’t try to disturb Agnus കാര്യങ്ങൾ തന്റെ നിയന്ത്രണത്തിൽ അല്ല എന്ന് തോന്നുമ്പോഴാണല്ലോ മനുഷ്യൻ അഭൗതിക സഹായം ആഗ്രഹിക്കുന്നത്. ഇവിടെയും അത് തന്നെ സംഭവിച്ചു. ടോജോ യുടെ ധൈര്യം വിഹ്വലത ക്ക് വഴിമാറി. അയാൾ താഴ്‌വര യിലേക്ക് വരുമ്പോൾ കൊണ്ടുവന്ന പെട്ടി തപ്പി. ഏറ്റവും അടിയിൽ ഒരു കവറിൽ അതുണ്ടായിരുന്നു….തന്നെ ഇങ്ങോട്ടായച്ച വികാരിയച്ചൻ കൊടുത്ത കുരിശുമാല.. പുറത്തെടുത്തു അത് കിട്ടിയതും കറന്റ് പോയപോലെ വെളിച്ചം ഇല്ലാതായതും ഭീകരമായ നിലവിളി ശബ്ദം ഉണ്ടായതും ഒരുമിച്ച്…ജോർജിന്റെ ശബ്ദം ഭയന്ന് വിറച്ച സ്ത്രീയുടെ ശബ്ദം പോലെ…ടോർച്ചിന്റെ വെളിച്ചം വരാൻ സ്വയം നീങ്ങിയ ജനൽ കർട്ടൻ ഇപ്പോൾ അടച്ച നിലയിൽ തന്നെ..അത് നീക്കി ബംഗ്ലാവിലേക്ക് നോക്കിയപ്പോൾ മുകൾ നിലയിലെ ഒരു മുറിയിൽ നേരിയ വെളിച്ചം..ആഗ്നസ് മേഡം അങ്ങോട്ടും ഇങ്ങോട്ടും വെരുകിനെ പോലെ നടക്കുന്നു.ടിജോ ജീവിതത്തിൽ ആദ്യമായി കൊന്ത തൊട്ട് കണ്ണടച്ച് കുരിശു വരച്ചു പ്രാർത്ഥിച്ചു. പുറത്തു കിളികൾ സന്തോഷത്തിന്റെ ആരവം പൊഴിക്കുന്നു.. കുറുക്കന്റെ കൂട്ട ഒരിയിടലുകളിൽ പോലും നല്ല അത്താഴം കഴിച്ച സംതൃപ്തി..അന്ന് ടോജോ നന്നായി ഉറങ്ങി. ഉണർന്നപ്പോൾ നേരം പര പര വെളുത്തു..അയ്യോ രാവിലെ 4 മണിക്ക് മേഡം പുറപ്പെടുമ്പോൾ ഗേറ്റ് തുറന്ന് കൊടുക്കേണ്ടതായിരുന്നു..ഇനിയിപ്പോ അവർ പോയില്ലേ? പോർച്ചിൽ കാർ ഇല്ല. അവർ സ്വയം തുറന്നു കാണും..രാത്രി അതിന്റെ ശകാരം കേൾക്കണം…അന്ന് രാത്രി അവർ വരുമ്പോൾ ടിജോ ഗേറ്റ് തുറന്നു. ഗേറ്റ് തുറക്കാനും അടയ്ക്കാനും നിങ്ങൾ കാത്തു നിൽക്കേണ്ട..ഞാൻ തന്നെ ചെയ്തോളാം..അവർ പറഞ്ഞു. ഞാൻ കാറിലെ വിൻഡോയ്ക്ക് നേരെ കുനിഞ്ഞപ്പോൾ പുറത്തു ചാടിയ കുരിശുമാലയെ രൂക്ഷമായി നോക്കി അവർ തുടർന്നു. നിങ്ങൾക്ക് ശമ്പളം തരുന്നത് തോട്ടം നോക്കാനാണ്. പള്ളിയും ഭക്തിയുമായി നടന്ന് ആ കാര്യത്തിൽ ശ്രദ്ധ കുറയും..ഈ ജോലിക്ക് ഭക്തർ വേണ്ട എന്ന് ജോർജിന് നിർബന്ധമുണ്ടായിരുന്നു.ഏതായാലും ടോജോ കൂടുതൽ ഭക്തൻ ആവുകയായിരുന്നു. പ്രേത ശല്യങ്ങളിൽ നിന്ന് അയാൾ ഒരു വിധം രക്ഷപ്പെട്ടു സമാധാനം കൈവന്നു. എങ്കിലും ചോര വാർന്ന മൃഗ ശരീരങ്ങൾ പതിവ് കാഴ്ച തന്നെയായി. ജോർജിന്റെ രൂപമോ ആഗ്നസിനെ പോലുമോ ദിവസങ്ങളോളം കാണാറില്ല. ആഗ്നസ് വരുന്നതും പോകുന്നതും പോലും അയാൾ അറിയാറില്ല. ഒരാൾ ഒരു പ്രത്യേക സാഹചര്യത്തിൽ ഒരു പ്രത്യേക കാരണം കൊണ്ട് ഭക്തൻ ആയാലും അയാളിലെ അടിസ്ഥാന പ്രകൃതം മാറില്ലല്ലോ. ലൈംഗികത യുടെ കാര്യത്തിൽ ടോജോ വിന്റെ സ്വഭാവവും മാറിയില്ല. ഒന്നിനെയും ബലാൽക്കാരമായി പിടിക്കില്ല എന്ന സ്വഭാവവും അതെപടി തുടർന്നു. റബർ പണിക്ക് വരുന്ന ചീ രൂ ട്ടി എന്ന ആദിവാസി പെണ്ണിന്റെ 13 വയസ്സ് പ്രായമുള്ള അമ്പുടു എന്ന ചെക്കനെ നന്നായി ബോധിച്ചു..അവനോട് ഒരു തരം പ്രണയവും തോന്നി. തോട്ടത്തിൽ ചെടികളുടെ മറവിൽ വെച്ച് അമ്പുടു വിനോട് സ്വവർഗരതിയിൽ ഏർപ്പെടുന്നത് അമ്മ ചീ രൂട്ടി പലപ്പോഴും കാണും. എങ്കിലും കിട്ടുന്ന പണം ഓർക്കുമ്പോൾ, അല്ലെങ്കിൽ ടോജോ വിന്റെ അനിഷ്ടം സമ്പാദിചാൽ തനിക്കും ജോലി പോവാൻ സാധ്യത ഉണ്ടെന്ന് തോന്നിയതിനാൽ മിണ്ടാതിരിക്കും..ഒരു ദിവസം ടോജോ അവനെ ബംഗ്ലാവിലേക്ക് ക്ഷണിച്ചു. ഔട്ട് ഹൌസ് വൃത്തിയാക്കുന്നതിൽ സഹായിക്കാൻ ആയിരുന്നു. അവന്റെ ഊരിൽ നിന്ന് 4 കി മി നടക്കണം. അവൻ രാവിലെ തന്നെ എത്തി. ഏതാനും തവണ ലൈംഗീക ബന്ധവും കഴിഞ്ഞു പണിയൊക്കെ പൂർത്തീകരിച്ചപ്പോൾ രാത്രിയായി. ടോജോ വിന് ആ രാത്രി അവനെ കൂടെ താമസിപ്പിച്ചാൽ നന്ന് എന്ന തോന്നലും ഉണ്ടായിരുന്നു. പക്ഷെ ഇരുട്ടിയപ്പോൾ അവന് വീട്ടിൽ പോയെ പറ്റൂ എന്നായി. ഊരിലെ ആചാര പ്രകാരം മൂപ്പന്റെ അനുവാദം കൂടാതെ രാത്രി എവിടെയും തങ്ങരുത്. നിയമം ഭേദിച്ചാൽ ശിക്ഷ ഏറ്റു വാങ്ങണം. രാത്രി അവനെ തനിച്ചു വിടാൻ ടോജോ വിനു പേടി തോന്നി. 4 കി മി ദൂരം കാട്ടു പാതയിൽ ഒറ്റയ്ക്ക്.. അവൻ പറഞ്ഞത് കേൾക്കാതെ ഒറ്റയ്ക്ക് ഇറങ്ങിയോടി..പിറ്റേന്ന് ഒരു കൂട്ടം ആദിവാസി സ്ത്രീകൾ കൂട്ടമായി ബംഗ്ലാവിൽ വന്നു. അതിലൊരുവളുടെ തോളത്തു കറുപ്പിലും നീലിച്ചു പോയ അമ്പുടു വിന്റെ മൃത ശരീരം…എന്തിനാ സാറെ ഈ ചതി ഞങ്ങളോട് ചെയ്തത്…നല്ല അരവണ്ണം ഉള്ള ഞങ്ങൾ പെണ്ണുങ്ങൾ ഈ ചെക്കന് കൊടുക്കുന്ന കാശ് തന്നാൽ നിങ്ങടെ കാമദാഹം തീർക്കാൻ തയ്യാറായിരുന്നല്ലോ..എന്നിട്ടും എട്ടും പൊട്ടും തിരിയാത്ത ഈ ചെക്കനെ കൊല്ലണായിരുന്നോ? ചീരൂട്ടി പൊട്ടിക്കരഞ്ഞു..അമ്പുടു വിന്റെ പിൻ കഴുത്തിൽ സൂചി കൊണ്ട് കുത്തിയ പോലെ ഒരു പാട്..രക്തം മുഴുവൻ ആ പിശാച് ഊറ്റി ക്കൂടി ച്ചിരിക്കുന്നു….ആവലാതിയും പരാതിയും കഴിഞ്ഞു അവർ മടങ്ങി. കുറച്ചു കാശ് ഏൽപ്പിക്കാൻ നോക്കിയെങ്കിലും അവർ അത് മുഖത്തേക്ക് വലിച്ചെറിഞ്ഞു..തന്റെ നിരപരാധിത്വം വിശ്വസിപ്പിക്കാനും കഴിയില്ല..ഇവനെ രാത്രി കാണാത്തത് കൊണ്ട് തിരഞ്ഞു വന്നതാ..ആ വഴിയിൽ ഉറുമ്പരിച്ചുകിടക്കുകയായിരുന്നു..നിങ്ങടെ കാശ് കൊണ്ട് തീരൂല..നിങ്ങടെ പോലീസും ഞങ്ങളെ വിശ്വസിക്കൂല..എന്ത് ചെയ്യണം എന്ന് ഞങ്ങക്കറിയാം… ഒരു ഭീഷണിയുമായിട്ടാണ് അവർ മടങ്ങിയത്..ബംഗ്ലാവിൽ ആരുമില്ല. ഒന്ന് സംസാരിക്കാൻ പോലും ആരുമില്ല…ചെക്കന്റെ ശവമടക്കൽ കഴിഞ്ഞാൽ ഊര് ഇങ്ങെത്തും…എന്ത് ചെയ്യണമെന്ന് ഒരെത്തും പിടിയുമില്ല..രാത്രി ആഗ്നസ് മേഡം വന്നു. എന്തൊക്കെയോ പറയണം എന്നുണ്ടായിരുന്നെങ്കിലും അവർ ചെവിക്കൊണ്ടില്ല. കുറച്ചു കഴിഞ്ഞു ഒരു പന്തം കൊളുത്തിയ സംഘം കാട്ടു വഴി ഇറങ്ങി വരുന്നത് കണ്ടു. വടിയും വെട്ടു കത്തിയും കൂർത്ത കല്ലിന്റെ ആയുധങ്ങളും.. എന്ത് വന്നാലും നേരിടുക തന്നെ..ഞാൻ ഒരു കത്തി പാന്റ്സിന്റെ പോക്കറ്റിൽ കരുതി. അവർ കൊമ്പൗ ണ്ടിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മുമ്പേ ഞാൻ അങ്ങോട്ട് ചെന്നു.. ആക്രോശങ്ങളുമായി അവർ മർദനം തുടങ്ങി..വെട്ടു കത്തി എന്റെ കഴുത്തിന് നേരെ വരുന്നു. അതിന് മുൻപേ അത് തെറിച്ചു ദൂരെ പോയി ഒപ്പം ഒരു ആക്രോശവും..അയാളെ ഒന്നും ചെയ്യണ്ട..ഞാനാണ് അവന്റെ കൊലയാളി..ജോർജ് സാർ..കറുത്ത കോട്ടിട്ട ആ രൂപം എന്നെ തൂക്കിയെടുത്ത് മതിൽക്കെട്ടിനുള്ളിലേക്ക് എറിഞ്ഞു. പിറകെ എന്റെ കൂടെ ഓടാൻ നോക്കിയവർ എല്ലാം കയർ തടഞ്ഞു വീണ കണക്ക് നിലത്ത് വീണുരുണ്ടു. വലിയവെട്ടു കത്തി എടുത്ത മൂപ്പൻ ജോർജ് സാറിന്റെ വയറു വെട്ടി. പക്ഷെ കത്തി ശൂന്യതയിൽ വീശപ്പെട്ട പോലെ കടന്നു പോയി.അവിടെ മജ്ജയും മാംസവും ഉള്ള മനുഷ്യന്റെ രൂപം മാത്രമേ ഉള്ളൂ..അയാളെ ഇടിക്കുന്ന കൈകാലുകൾ മറുപുറത്ത് എത്തുന്നു. അയാളുടെ ടൈ യിൽ പിടിച്ചു മുറുക്കാൻ ശ്രമിച്ചവൻ പാമ്പിനെ തൊട്ട പോലെ കൈ പിൻ‌വലിക്കുന്നു. കറുത്ത ഗ്ലാസും മുഖം മുടിയും ഒഴിവാക്കിയപ്പോൾ ആ ജീർണിച്ച മുഖവും ശവത്തിന്റെ ഗന്ധവും വല്ലാതെ പേടിപ്പെടുത്തി. കണ്ണുകളിൽ നിന്ന് തീജ്വാല കൂടി വന്നതോടെ മൂപ്പനും സംഘവും തിരിഞ്ഞോടി..നിൽക്കു… ഇത് മരിച്ച ആത്മാക്കളുടെ താഴ്‌വര യാണ്..രാത്രി കാലങ്ങളിൽ പുറത്തിറങ്ങിയാൽ ഈ പരിസരത്തു വന്നാൽ ചോര കുടിക്കും ഞങ്ങൾ..ഇയാൾ ഇതിന്റെ കാവൽക്കാരൻ മാത്രമാണ്…ഇനി ഈ പ്രശ്നവുമായി ഇവിടെ വരരുത്…ജോർജ് സാറിന്റെ മുഖം കണ്ട ഞാൻ ബോധം കെട്ട് കഴിഞ്ഞതിനാൽ പിന്നീട് അന്ന് നടന്നത് എന്താണെന്ന് ഞാൻ കണ്ടില്ല..പിറ്റേന്ന് വേറെ ഊരിലുള്ള കുറച്ചു പെണ്ണുങ്ങൾ പണിക്ക് വന്നു. അവരെ ആരാണ് പോയി വിളിച്ചതെന്നു ചോദിച്ചപ്പോൾ സാർ ഇന്നലെ ഞങ്ങളോട്‌ ജോലിക്ക് വരാൻ പറഞ്ഞത് സ്വബോധത്തോടെ ആയിരുന്നില്ലേ എന്ന മറു ചോദ്യമാണ് അവർ ഉന്നയിച്ചത്..ഒരു ദിവസം മാർക്കറ്റിൽ ചെന്നപ്പോഴാണ് അന്ന് മാർച്ച് മാസം 18 ആണെന്ന് അറിഞ്ഞത്. താഴ്‌വര യിലെ ഏകാന്ത ജീവിതത്തിൽ മസങ്ങൾക്കും ആഴ്ചകൾക്കും പ്രസക്തി ഇല്ല..ഏതായാലും ഞാൻ വന്നിട്ട് ഒരു വർഷം കഴിയുന്നു എന്ന് മനസ്സിലായി..എന്നെ കണ്ടപ്പോൾ ടെലിഗ്രാം ഓഫീസർ ഓടി വന്നു ഒരു ടെലി ഗ്രാം തന്നു. സാർ വന്നിട്ട് ഒരാഴ്ച ആയി അറിയാമല്ലോ..അങ്ങോട്ട് ഇതിനായി വരാൻ കഴിയില്ല..അത് കൊണ്ട് വൈകി..Clean the house. Will come next week എന്നായിരുന്നു സന്ദേശം..ആരാണ് വരുന്നത്? ചിലപ്പോ പോസ്റ്റ് മാന് തെറ്റിയതാവും. അന്ന് രാത്രി ഒരു കാർ ബംഗ്ലാവിൽ വന്നു. കാറിനുള്ളിലെ ആളെ കണ്ട എന്റെ സർവനാഡി കളും തളർന്നു…ജോർജ് സാർ..പക്ഷെ അന്ന് കണ്ട പോലെ മുഖം വികൃതമല്ല..ഒരു പുഞ്ചിരി..സുഖമാണോ എന്ന കുശലാന്വേഷണം..സർവ ധൈര്യവും എടുത്ത് ഞാൻ മാലയിലെ കുരിശിൽ കൈ വെച്ചു. ഗേറ്റ് തുറന്ന് കാർ അകത്തു നിർത്തി അയാൾ ഇറങ്ങി വരുന്നു. എന്താ ടോജോ മുഖം വല്ലാതെ വിളറിയത്? അയാൾ ഷെയ്ക് ഹാൻഡി നായി കൈ നീട്ടി. മരിച്ച ശരീരത്തിന്റെ മരവിച്ച തണുപ്പ് പ്രതീക്ഷിച്ച എനിക്ക് കിട്ടിയത് ഒരു മനുഷ്യ സ്പർശം ആയിരുന്നു….സാർ. വിമാന അപകടം….ഞാൻ വിക്കി വിക്കി പറഞ്ഞു..അതെ എന്റെ ആഗ്നസ് മരിച്ചിട്ട് ഇന്നേക്ക് ഒരു വർഷം തികയുന്നു..അവളെ കൊന്ന ആ അപകടം എന്നെയും കൊന്നിരുന്നെങ്കിൽ എന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിച്ചിട്ടുണ്ട്. പക്ഷെ എന്നെ ഒറ്റയ്ക്ക് അലയാൻ വിടാനായിരുന്നു ദൈവ നിശ്ചയം..അലാസ്കയിലെ ഒരു പള്ളി സെമിത്തേരിയിൽ അവൾ അന്ത്യ വിശ്രമം കൊള്ളുന്നു..ഞങ്ങൾ ആദ്യം കണ്ട , ആദ്യ രാത്രി ആഘോഷിച്ച ഈ ബംഗ്ലാവിൽ ഈ രാത്രി എത്തണം എന്നെനിക്ക് തോന്നി..അപ്പോൾ..അപ്പോൾ ഞാൻ ഒരു വർഷമായി ആഗ്നസിന്റെ പ്രേതത്തോടൊപ്പം ആയിരുന്നു താമസിച്ചത് എന്ന യാഥാർഥ്യം അറിഞ്ഞ ടോജോ നടുങ്ങി തെറിച്ചു ..

Leave a Reply

%d bloggers like this: